Zane da Gudanarwa na thermal
Ƙunƙarar zafi (hawan zafin jiki) koyaushe ya kasance abokan gaba na aiki mai ƙarfi da aminci. Lokacin da ma'aikatan R&D masu kula da thermal ke yin nunin samfuri da ƙira, suna buƙatar kula da bukatun ƙungiyoyin kasuwa daban-daban da cimma daidaito mafi kyau tsakanin alamun aiki da cikakkun farashi.
Saboda kayan aikin lantarki suna da alaƙa da ma'aunin zafin jiki, kamar surutun thermal na resistor, raguwar ƙarfin junction na PN na transistor a ƙarƙashin tasirin haɓakar zafin jiki, da rashin daidaituwar ƙimar capacitor na capacitor a yanayin zafi mai girma da ƙasa. .
Tare da sassauƙan amfani da kyamarori masu ɗaukar hoto na thermal, ma'aikatan R&D na iya haɓaka haɓakar aikin duk abubuwan ƙira na lalata zafi.
Gudanar da thermal
1. Da sauri kimanta nauyin zafi
Kyamara na hoto mai zafi na iya gani da gani na rarraba yanayin zafi na samfurin, yana taimakawa ma'aikatan R&D don kimanta rarrabawar zafi daidai, gano wurin da nauyin zafi mai yawa, da sanya ƙirar watsar da zafi ta gaba ta fi niyya.
Kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke ƙasa, ja yana nufin mafi girman zafin jiki..
▲ Kwamitin PCB
2. Kimantawa da tabbatar da tsarin kashe zafi
Za a sami nau'o'in shirye-shiryen watsar da zafi a cikin tsarin zane. Kyamara na hoto na thermal na iya taimaka wa ma'aikatan R&D cikin sauri da sanin yakamata su kimanta tsare-tsaren watsar da zafi daban-daban da sanin hanyar fasaha.
Misali, sanya madaidaicin tushen zafi a kan babban radiator na ƙarfe zai haifar da babban ƙarfin zafi saboda ana gudanar da zafi a hankali ta hanyar aluminium zuwa fins (fins).
Ma'aikatan R&D sun yi shirin dasa bututun zafi a cikin radiyo don rage kauri daga farantin radiator da yanki na radiator, rage dogaro da tilastawa don rage hayaniya, da tabbatar da ingantaccen aikin samfur na dogon lokaci. Kyamarar hoton zafi na iya taimakawa sosai ga injiniyoyi su kimanta tasirin shirin
Hoton da ke sama yayi bayani:
► Ƙarfin tushen zafi 150W;
► Hoton hagu: kwandon zafi na aluminum na gargajiya, tsawon 30.5cm, kauri mai tushe 1.5cm, nauyin 4.4kg, ana iya gano cewa zafi yana yaduwa a hankali tare da tushen zafi a matsayin cibiyar;
► Hoton dama: Ƙunƙarar zafi bayan an dasa bututun zafi 5, tsayin shine 25.4cm, kauri na tushe shine 0.7cm, kuma nauyi shine 2.9kg.
Idan aka kwatanta da yanayin zafi na gargajiya, an rage kayan da kashi 34%. Za a iya gano cewa bututun zafi na iya cire zafi da isothermally da zafin jiki na radiator Rarraba iri ɗaya ne, kuma an gano cewa bututun zafi 3 ne kawai ake buƙata don tafiyar da zafi, wanda zai iya ƙara rage farashin.
Bugu da ari, ma'aikatan R&D suna buƙatar tsara shimfidawa da tuntuɓar tushen zafi da radiyo mai zafi. Tare da taimakon infrared thermal imaging kyamarori, ma'aikatan R & D sun gano cewa tushen zafi da radiator na iya amfani da bututun zafi don gane warewa da watsa zafi, wanda ya sa ƙirar samfurin ya fi sauƙi.
Hoton da ke sama yayi bayani:
► Ƙarfin tushen zafi 30W;
► Hoton hagu: Tushen zafi yana cikin hulɗar kai tsaye tare da ɗumbin zafi na gargajiya, kuma yanayin zafi na zafin rana yana ba da rarrabuwar raƙuman zafi na zahiri;
► Hoton dama: Tushen zafi ya keɓe zafi zuwa magudanar zafi ta bututun zafi. Ana iya gano cewa bututun zafi yana canja wurin zafi zuwa isothermally, kuma ana rarraba yawan zafin jiki a ko'ina; yanayin zafi a ƙarshen ƙarshen zafin rana yana da 0.5 ° C sama da ƙarshen kusa, saboda zafin zafi yana dumama iskar da ke kewaye da iska yana tashi ya tattara kuma yana dumama ƙarshen radiator;
► Ma'aikatan R&D na iya ƙara haɓaka ƙirar lamba, girman, wuri, da rarraba bututun zafi.
Lokacin aikawa: Dec-29-2021