A halin yanzu, an yi amfani da fasahar hoto ta infrared ta ko'ina, akasari zuwa kashi biyu: soja da farar hula, tare da rabon soja/farar hula na kusan 7:3.
A cikin 'yan shekarun nan, aikace-aikacen kyamarori masu zafi na infrared a fagen aikin soja na kasata sun hada da kasuwar kayan aikin infrared da suka hada da sojoji guda ɗaya, tankoki da motocin sulke, jiragen ruwa, jirgin sama na soja da infrared makamai masu linzami. Ana iya cewa kasuwar kyamarar infrared thermal imaging na sojan cikin gida yana haɓaka cikin sauri kuma nasa ne na masana'antar fitowar rana da babbar kasuwa da sararin kasuwa a nan gaba.
Yawancin hanyoyin kera masana'antu ko kayan aiki suna da keɓaɓɓen rarraba filin zafinsu, wanda ke nuna matsayin aikin su. Bugu da ƙari, canza filin zafin jiki zuwa hoto mai mahimmanci, haɗe tare da algorithms masu hankali da kuma babban bincike na bayanai, kyamarori na infrared thermal imaging kuma za su iya samar da sababbin hanyoyin magance masana'antu 4.0 zamanin, wanda za a iya amfani da wutar lantarki, karfe, layin dogo, petrochemicals. kayan lantarki, likitanci, Kariyar wuta, sabbin makamashi da sauran masana'antu
Gano wuta
A halin yanzu, masana'antar wutar lantarki ita ce masana'antar da ke da mafi yawan aikace-aikacen kyamarar hoto na thermal don amfanin farar hula a ƙasata. A matsayin mafi balagagge kuma ingantacciyar hanyar gano wutar lantarki ta kan layi, kyamarori masu ɗaukar zafi na iya haɓaka amincin aiki na kayan aikin wutar lantarki.
Tsaron filin jirgin sama
Filin jirgin sama wuri ne na yau da kullun. Yana da sauƙi don saka idanu da bin diddigin maƙasudi tare da kyamarar haske mai gani a cikin rana, amma da dare, akwai ƙayyadaddun iyaka tare da kyamarar haske na bayyane. Yanayin filin jirgin sama yana da sarkakiya, kuma tasirin hoton hasken da ake iya gani yana damuwa sosai da dare. Rashin ingancin hoto na iya sa a yi watsi da wasu daga cikin lokacin ƙararrawa, kuma amfani da kyamarori masu ɗaukar hoto na infrared na iya magance wannan matsala cikin sauƙi.
Kula da hayakin masana'antu
Za'a iya amfani da fasahar hoto na thermal na infrared don kusan dukkanin tsarin sarrafa masana'antu na masana'antu, musamman ma kula da yanayin zafi na tsarin samarwa a ƙarƙashin haɗin hayaki. Tare da taimakon wannan fasaha, ana iya tabbatar da ingancin samfurin da tsarin samarwa yadda ya kamata.
Kariyar gobarar daji
Asarar kadarori kai tsaye da gobara ke haifarwa a kowace shekara yana da yawa, don haka yana da matukar muhimmanci a sanya ido kan wasu muhimman wurare, kamar gandun daji da lambuna. Dangane da tsarin gabaɗaya da halaye na fage daban-daban, ana kafa wuraren lura da yanayin zafi a waɗannan mahimman wuraren da ke da saurin gobara don sa ido da yin rikodin yanayin ainihin lokacin manyan wuraren yanayi da kowane yanayi, don haka don sauƙaƙe gano kan lokaci da ingantaccen sarrafa gobara.
Lokacin aikawa: Afrilu-25-2021